Ration : या रेशन कार्ड धारकांसाठी मोठी खुशखबर

Ration Card : आजही आपल्या देशात अशा लोकांची संख्या जात आहे, जी दारिद्र्य रेषेच्या खाली आहे. त्यामुळे या लोकांना मदत करण्यासाठी केंद्र सरकार आणि राज्य सरकारांद्वारे आपापल्या स्तरावर विविध फायदेशीर आणि कल्याणकारी योजना राबवली जात आहेत. या योजनांवर दरवर्षी कोट्यवधी रुपये खर्च केले जातात. आता या दरम्यान देशातील कोट्यवधी रेशन कार्ड धारकांना मोफत रेशनसोबतच केंद्र आणि राज्य सरकारकडून विशेष सुविधा दिली जाणार आहेत. जर तुमच्याकडेही रेशन कार्ड असेल तर तुम्हाला सरकारकडून आणखी एक विशेष लाभ दिला जाईल. आता रेशन कार्ड धारकांना मोफत रेशनसोबतच मोफत उपचाराची सुविधा देखील दिली जाणार आहे.Ration Card

 

 या रेशन कार्ड धारकांना मोफत रेशन

👉येथे क्लिक करून पहा👈

 

सरकारने आता आणखी एक पाऊल उचलत अंत्योदय रेशन कार्ड असलेल्या सर्व कुटुंबांसाठी आणखी एक सुविधा अनिवार्य केली आहे. या अंतर्गत सर्व अंत्योदय कार्डधारकांच्या मोफत उपचारासाठी आयुष्मान कार्ड बनवण्याचा निर्णय सरकारने घेतला आहे. त्यासाठी जिल्हा व तहसील स्तरावरही विशेष मोहीम राबविण्यात येणार असून मोहिमेंतर्गत अंत्योदय कार्डधारक कुटुंबातील सर्व सदस्यांना आयुष्मान कार्ड बनविण्याचे उद्दिष्टRation Card

Leave a Comment