Maha DBT Lottery: महाडीबीटी लाभार्थी यादी जाहीर यादीत आपले नाव पहा

Maha DBT Lottery: लॉटरी हा महा DBT पोर्टलद्वारे आयोजित केलेला साप्ताहिक कार्यक्रम आहे, जो विविध कृषी उपकरणांच्या अनुदानासाठी लाभार्थ्यांची निवड करतो. निवडलेल्या लाभार्थ्यांना त्यांच्या नोंदणीकृत मोबाईल नंबरवर सूचना प्राप्त होतात, ज्यामध्ये निवडलेल्या वस्तूंसाठी आवश्यक कागदपत्रे अपलोड करण्याच्या प्रक्रियेचा तपशील असतो.

 

अनुदानासाठी निवडलेल्या वस्तूंमध्ये विविध प्रकारच्या कृषी उपकरणांचा समावेश आहे जसे की रोटाव्हेटर, ट्रॅक्टर, पॉवर टिलर, उलट करता येण्याजोगे नांगर, बियाण्यांसह खत कवायती, डाळ गिरण्या, फलोत्पादन यंत्रे आणि उपकरणे, हाताची साधने, काढणीनंतरचे तंत्रज्ञान, स्वयं-चालित यंत्रे. , विशेष कृषी यंत्रे आणि ट्रॅक्टर, इतरांसह.

 

सबसिडीसाठी पात्र होण्यासाठी लाभार्थींनी नियुक्त उपकरणे खरेदी करण्यापूर्वी पूर्वमंजुरी घेणे आवश्यक आहे यावर जोर देणे महत्त्वाचे आहे. खरेदी करण्यापूर्वी पूर्वमंजुरी मिळवण्यात अयशस्वी झाल्यास लाभार्थी अनुदानासाठी अपात्र ठरतो.Maha DBT Lottery

 

येथे क्लिक करा 

Leave a Comment