Desi jugad पीक वाचवण्यासाठी शेतकऱ्याने केली अप्रतिम जुगाड, सिंहही घाबरला आणि पळून गेला

Desi jugad आपल्या देशात, बहुतेक लोक शेतीवर आधारित व्यवस्थेद्वारे आपला उदरनिर्वाह करतात. येथे मोठ्या संख्येने लोक शेती करतात आणि त्यांची शेती वेगवेगळ्या पद्धतीने करतात. पण आपला देश जुगाड तंत्रज्ञानातही खूप पुढे आहे, याची तुम्हाला जाणीव असेलच.

 

त्यामुळे अनेक प्रकारच्या मोठ्या समस्या सहज सुटतात. जर आपण शेतीबद्दल बोललो तर प्रत्येक शेतकऱ्याला त्याच्या शेतात भटक्या जनावरांच्या प्रवेशाच्या समस्येचा सामना करावा लागतो. यासाठीही शेतकरी विविध प्रकारची कामे करतात.

 

पण आता असाच एक व्हिडिओ सोशल मीडियावर चांगलाच व्हायरल होत आहे. ज्यामध्ये शेतकऱ्याचा जुगाड दाखवण्यात आला आहे. या व्हिडीओमध्ये एका शेतकऱ्याचा जुगाड दाखवण्यात आला आहे जो त्याने भटक्या जनावरांना शेतातून पळू नये म्हणून केला आहे

 

Desi jugad शेतकऱ्याने केला जुगाड

या व्हिडीओमध्ये तुम्ही पाहू शकता की, शेतकऱ्याने पशु-पक्ष्यांना शेतापासून दूर ठेवण्यासाठी एक यंत्र कसे बनवले आहे. शेतकऱ्याने पंख्याला काठीला बांधल्याचे पाहायला मिळते. याच्या मागे आवाजासाठी धातूचे भांडे लावण्यात आले आहे.

हवेच्या हालचालीमुळे पंखा फिरताच त्याच्या मागच्या धातूतून आवाज येऊ लागतो. त्यामुळे आवाज आल्यावर पशू-पक्षी शेतातून पळून जातात आणि शेतकऱ्याला शेतात पहारा द्यावा लागत नाही. हा व्हिडिओ यूट्यूब शॉर्ट्सवर शेअर करण्यात आला आहे. हा व्हिडिओ एमडी गुरु नावाच्या चॅनलवर शेअर करण्यात आला आहे

 

 

 

अधिक माहिती साठी येथे क्लिक करा 

Leave a Comment