Desi Jugad | एका शेतकऱ्याने बनवला देसी पाण्याचा पंप अनोखा जुगाड, जुगाड पाहून बडे लोक थक्क झाले.

Desi Jugad: अनोखा जुगाड वापरून एका शेतकऱ्याने बनवला देसी पाण्याचा पंप, जुगाड पाहून बडे लोक थक्क झाले. जर आपण जुगाड बद्दल बोललो तर आजकाल अनेक उत्कृष्ट जुगाड आपल्या देशात पहायला मिळतात, ज्यामध्ये लोक कमी संसाधनांमध्ये देखील अवघड कामे सहज पूर्ण करू शकतात. असाच एक व्हिडिओ सध्या सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहे. हे पाहून भल्या भल्या अभियंत्यांच्याही संवेदना उडाल्या आहेत. जे तुम्ही याआधी कधी पाहिले नसेल, तर आज आम्ही तुम्हाला त्याबद्दल सांगतो.

 

 

अधिक माहिती जाणून घेण्यासाठी येथे क्लिक करा

 

शेतकरी बांधवाने शक्तिशाली देसी जुगाड तयार केला.

जर आपण आपल्या देशातील जुगाड्सबद्दल बोललो, तर येणाऱ्या काळात प्रत्येकजण आपापली कामे सहजतेने करण्यासाठी जुगाड वापरतो. कधीकधी काही लोक अशा अनोख्या युक्त्या वापरून त्यांचे काम करून घेतात. जे पाहून लोक टक लावून बघत राहतात. असाच एक व्हिडिओ सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहे, ज्यामध्ये एका व्यक्तीने जुगाडचा वापर करून वीज नसताना शेतात सिंचन केले आहे.

 

देशी जुगाड पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा

 

या व्हिडीओमध्ये तुम्ही सर्वांनी शेतात सिंचनासाठी सेटअप कसा तयार केला आहे हे पाहिले असेल, ज्यामध्ये बॅटरी सोबत इतर काही गोष्टी देखील स्थापित केल्या आहेत. यासोबतच पाण्याच्या पंपाचा काही भाग जवळच गाडलेल्या नळाला जोडण्यात आला आहे, त्यामुळे पाण्याचा दाब बराच वाढला आहे.

 

 

याशिवाय खाली एक बोर्ड लावलेला आहे, ज्यावर छोटे दिवे लावलेले आहेत. जेव्हा एखादी व्यक्ती मशीन चालवण्यासाठी चाक फिरवते तेव्हा अचानक पाणी वाहू लागते आणि बोर्डवरील बल्ब देखील उजळू लागतात. हे पाहून बड्या अभियंत्यांनाही धक्का बसला आहे.

Leave a Comment