Pradhan Mantri आयुष्मान भारत योजनेची यादी जाहीर मिळणार 5 लाख रुपये

Pradhan Mantri Ayushman Bharat Yojana List : देशातील प्रत्येक वर्गाला उत्तम आरोग्य सुविधा उपलब्ध करून देण्यासाठी केंद्रातील मोदी सरकारने प्रधानमंत्री जन आरोग्य योजना म्हणजेच आयुष्मान भारत योजना सुरू केली आहे. ही जगातील सर्वात मोठी आरोग्य योजना आहे. या योजनेद्वारे कोट्यवधी अल्प उत्पन्न

आयुष्मान भारत योजनेची यादी जाहीर मिळणार 5 लाख रुपये

आणि मध्यमवर्गीय लोकांना 5 लाख रुपयांपर्यंत मोफत उपचाराचा लाभ मिळत आहे. केंद्रातील मोदी सरकारने 23 सप्टेंबर 2018 रोजी ही योजना सुरू केली. तुम्हालाही या योजनेचा लाभ घ्यायचा असेल, तर तुम्ही यासाठी सहज अर्ज करू शकता.

योजनेअंतर्गत या सुविधांचा लाभ
Pradhan Mantri Ayushman Bharat Yojana List या योजनेंतर्गत लाभार्थ्यांना देशातील सरकारी किंवा खाजगी रुग्णालयात 5 लाख रुपयांपर्यंत मोफत उपचाराची सुविधा मिळते. यासोबतच रुग्णालयात दाखल केल्यानंतरही पुढील 15 दिवसांचा सर्व खर्च सरकार उचलते. या योजनेची विशेष बाब म्हणजे यामध्ये कुटुंबातील सर्व सदस्यांना त्यांचे वय आणि संख्या लक्षात घेऊन योजनेचा लाभ मिळतो. यामध्ये तुम्हाला एक रुपयाही रोख भरावा लागणार नाही. कारण आयुष्मान योजना ही पूर्णपणे कॅशलेस योजना आहे.

ही कागदपत्रे लागतील
– आधार कार्ड
– शिधापत्रिका
– उत्पन्न प्रमाणपत्र
– जात प्रमाणपत्र (आवश्यक असल्यास)
– मोबाईल नंबर
– पासपोर्ट आकाराचा फोटो

केंद्रीय कॅबिनेटकडून ‘विश्वकर्मा योजने’ला मंजूरी; जाणून घ्या 13 हजार कोटींच्या योजनेचा कोणाला होणार फायदा

योजनेसाठी अर्ज कसा करावा
– आयुष्मान भारत योजनेसाठी अर्ज करण्यासाठी सर्वप्रथम अधिकृत वेबसाइटला भेट द्या.
– नवीन नोंदणीसाठी, ‘नवीन नोंदणी’ किंवा ‘अर्ज करा’ या टॅबवर क्लिक करा.
– यानंतर तुम्हाला तुमचे नाव, लिंग, आधार क्रमांक, रेशन कार्ड इत्यादी माहिती टाकावी लागेल.
– लक्षात ठेवा की आपण भरलेली कोणतीही माहिती बरोबर असावी आणि ती पुन्हा तपासा.
– मागितलेली सर्व कागदपत्रे अपलोड करा.
– संपूर्ण अर्ज एकदा तपासा आणि नंतर सबमिट करा.
– अर्ज सबमिट केल्यानंतर अधिकारी तुमच्या अर्जाचे पुनरावलोकन करतील.
– यानंतर तुम्हाला आयुष्मान भारत योजनेअंतर्गत हेल्थ कार्ड सहज मिळेल.
संबंधित बातम्या
आयुष्मान भारत योजनेची आढावा बैठक सह्याद्री अतिथीगृहात पार पडली. यावेळी केंद्रीय आरोग्यमंत्री मांडविया बोलत होते. याप्रसंगी उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस, नॅशनल हेल्थ ऑथॉरिटीचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी एस. गोपालकृष्णन, उपसंचालक रोहित झा, आरोग्य विभागाचे अतिरिक्त मुख्य सचिव मिलिंद म्हैसकर, आरोग्य सेवा आयुक्त धीरज कुमार आदी अधिकारी उपस्थित होते. ‘जनऔषधी केंद्र अधिक संख्येने उघडण्यात येणार असून त्यातून नागरिकांना स्वस्तात औषधे उपलब्ध होणार आहेत. बाजारपेठेतील औषधांच्या किंमतींपेक्षा अर्ध्या किंमतींत औषधे मिळतील. प्रत्येक जिल्ह्यात ५० खाटांचे एक ‘क्रिटीकल केअर युनिट’ ऑक्सिजन सुविधेसह उघडण्यात येणार आहे. त्यासाठीही केंद्र सरकार मदत करणार आहे,’ असे मांडविया यांनी सांगितले.

Leave a Comment