Micro Solar Pump 2023 : सर्व शेतकऱ्यांसाठी आनंदाची बातमी, आता शेतकऱ्यांची चिंता संपली, आता आला हा मायक्रो सोलर पंप, पाहा सविस्तर!

Micro Solar Pump 2023 : शेतकऱ्यांकडे महत्त्वाची माहिती आहे. कृपया हा लेख पूर्ण वाचा, शेतकऱ्यांसाठी खरच फायदेशीर आहे. अमेरिकेने भारतीय शेतकऱ्यांना मदतीचा हात पुढे केला, नवीन मायक्रो सोलर पंप बनवला

तुम्ही विचार करत असाल की हा मायक्रो सोलर पंप Micro Solar Pump म्हणजे काय? भारत हा कृषिप्रधान देश आहे हे तुम्हाला माहीत असेलच. किंवा कृषी क्षेत्रावर अवलंबून आहे. आता या मायक्रो सोलर पंपामुळे वीज बिलात मोठी बचत होणार आहे.

कसुम सोलर पंप स्टेज-2 साठी

येथे ऑनलाइन अर्ज करा

शेतकऱ्यांसाठी उपयुक्त ठरणाऱ्या संस्थेच्या माध्यमातून संशोधन केले जाते. असेच एक संशोधन समोर आले आहे. गेल्या 7 वर्षांपासून पुण्यात राहणाऱ्या दोन अमेरिकन लोकांनी शेतकऱ्यांसाठी मायक्रो सोलर पंप विकसित केला आहे.

या मायक्रो सोलर पंपामुळे शेतकऱ्यांच्या वीज बिलात मोठी बचत होणार असल्याचा दावा केला जात आहे. चला नवीन मायक्रो सोलर पंप बघूया. एका अमेरिकनने भारतीय शेतकऱ्यांसाठी स्टार्टअप सुरू केला आहे. कट्टी टेलर आणि व्हिक्टर वास्की यांनी खेतवर्क नावाचा स्टार्टअप सुरू केला आहे. Micro Solar Pump 2023

Micro Solar Pump

या माहितीत, शिक्षण घेत असताना दोघेही टाटा ट्रस्टमध्ये पदव्युत्तर पदवीच्या माध्यमातून काम करत होते. यावेळी त्यांनी भारतीय शेतकऱ्यांसाठी एक स्टार्टअप सुरू केला आहे. महत्त्वाचे म्हणजे शेतकऱ्यांसाठी काम करण्यापूर्वी त्यांनी ओडिशा आणि झारखंडमधील शेतकऱ्यांची भेट घेतली.

MG Comet EV Price 2023 : सर्वात स्वस्त आणि मस्त इलेक्ट्रिक कार, त्याची किंमत फक्त इतकी..

सूक्ष्म सौर पंप लक्षात घेता बहुतांश शेतकऱ्यांना शेतीसाठी पाणीपुरवठा करताना विजेची समस्या भेडसावते. असा विचार करून त्यांना मायक्रो सोलर पंपाची कल्पना सुचली. त्यानंतर दोघांनी त्यावर काम सुरू केले आणि आता त्यांनी उच्च सौर पंप बनवला आहे.

मायक्रो सोलर पंपाच्या योजनेला शासनाने मान्यता दिली

आता एकत्र बघितले तर दोघांनीही या प्रकल्पावर काम सुरू केले आणि निधी गोळा केला. यासोबतच मायक्रो सोलर पंपाच्या आराखड्याला भारत सरकारने मान्यता दिली असून रंगरंगोटीही करण्यात आली आहे. आणि पंप तयार करण्यासाठी पुणे शहरांमध्ये युनिट्स स्थापन करण्यात आली आहेत.

याच्याशी संबंधित आणखी एक महत्त्वाचे अपडेट आहे. 900 शेतकऱ्यांना मायक्रो सोलर पंपचे वाटपही करण्यात आले आहे. स्टार्टअप खेतवर्क्स अंतर्गत आतापर्यंत 900 शेतकऱ्यांना सूक्ष्म सौर पंपांचे वाटप करण्यात आले आहे. Micro Solar Pump 2023

अधिक माहितीसाठी खाली दिलेल्या लिंक वर क्लिक करा globalmarathi.in आणि आपल्या व्हाट्सअप ग्रुप ला जॉईन करा.

Leave a Comment