monsoon update today: राज्यात कुठे होणार पाऊस? या 6 जिल्ह्यांना अलर्ट

By Krushna Pawar

Published on:

monsoon update today

monsoon update today अनेक दिवसांच्या प्रदीर्घ अपेक्षेनंतर राज्यातील कोकण, पश्चिम विदर्भ आणि नाशिक या भागात अखेर मुसळधार पावसाचे आगमन झाले आहे. मराठवाड्यातील जिल्ह्यांमध्येही पावसाने थैमान घातले असून, पावसाचे दर्शन ही दुर्मिळ घटना बनली आहे. परिणामी, मोठ्या चिंतेने ग्रासलेल्या संकटात सापडलेल्या शेतकऱ्यांना या विकासामुळे दिलासा मिळाला आहे. पुढील 2 ते 3 आठवड्यांत महाराष्ट्रातील विविध भागात मान्सूनचा जोर कायम राहण्याचा अंदाज हवामान खात्याने व्यक्त केला आहे, ज्यामुळे देशाच्या महत्त्वपूर्ण भागांवर परिणाम होईल. परिणामी, ऑगस्टमधील अल्प पावसानंतर, आतुरतेने प्रतीक्षेत असलेल्या सप्टेंबरच्या सरींनी राज्यातील जलसाठे भरून काढण्याची आणि पीकांच्या शक्यता वाढवण्याची क्षमता ठेवली आहे. प्रत्येकाच्या मनात सध्या प्रश्न :

हवामान अंदाज ग्रुप 

राज्यात पाऊस कुठे पडणार?

राज्याच्या अनेक भागांत मान्सूनच्या दमदार सरींनी हजेरी लावली आहे. हवामान खात्याने जाहीर केलेल्या अंदाजानुसार, आज कोकण आणि मध्य महाराष्ट्राच्या किनारपट्टी आणि मध्यवर्ती भागात जोरदार पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. हवामान खात्याने या भागांसाठी यलो अलर्ट जारी केला आहे.

या जिल्ह्यांसाठी “यलो अलर्ट” monsoon update today maharashtra

आज मुंबईत, ठाणे, रायगड, रत्नागिरी, सिंधुदुर्ग, पुणे आणि सातारा जिल्ह्यांत हलक्या सरी बरसत आहेत, ज्यामुळे पावसासाठी “यलो अलर्ट” देण्यात आला आहे. दरम्यान, ठाणे, रायगड, रत्नागिरी आणि सिंधुदुर्गसह कोकणात मुसळधार पाऊस सुरू असून, पुणे, सातारा येथेही मुसळधार पावसाची शक्यता आहे.

Punjab Dakh Havaman Andaj Whatsapp Group Link

Krushna Pawar

MhShetkari या वेबसाईट द्वारे नव-नवीन शेती विषयी योजनाची तसेच चालू घडामोडीं बद्दल माहिती देत असतो. माहिती कशी वाटते कॉमेंट करून नक्की सांगत जा, तसेच अपडेट राहण्यासाठी आमचा WhatsApp ग्रुप नक्की जॉईन करा.

Related Post

Leave a Comment