Ration Card Latest News रेशनकार्डधारकांसाठी खुशखबर, सरकार या महिन्यात दोनदा रेशन वाटप करणार; का माहित आहे?

By Krushna Pawar

Published on:

Ration Card Latest News : तुम्हीही शिधापत्रिकाधारक असाल तर ही बातमी तुम्हाला आनंदित करेल. होय, सरकारने या महिन्यात म्हणजे मे महिन्यात दोन महिन्यांसाठी रेशन वाटप करण्याचा निर्णय घेतला आहे. हे रेशन दोन वेगवेगळ्या तारखांना शासकीय स्वस्त धान्य दुकानातून वितरित केले जाईल. हरियाणा सरकारच्या वतीने राज्यातील 31 लाख 87 हजार 107 कार्डधारकांना मे महिन्यात साखर, गहू आणि तांदूळ दोनदा वाटप करण्यात येणार आहे. हे रेशन एप्रिल आणि मे या दोन्ही महिन्यांसाठी असेल.

एप्रिल महिन्याचे रेशनचे वितरण डेपोतून केले जात आहे. यानंतर मे महिन्याच्या रेशनचे वितरण 20 मे पर्यंत होईल. आम्ही तुम्हाला सांगतो की, हरियाणामध्ये कुटुंब ओळखपत्र लागू झाल्यानंतर जानेवारी महिन्यापासून एक महिन्याच्या रेशनच्या वितरणाबाबत समस्या निर्माण झाली होती. यानंतर जानेवारीचे रेशन फेब्रुवारीमध्ये, फेब्रुवारीमध्ये मार्च आणि एप्रिलमध्ये मार्चचे रेशन वाटप करण्यात आले. एप्रिल महिन्याचे रेशन मे महिन्यात वितरित केले जात आहे. यासोबतच 20 मे रोजी मे महिन्याचे रेशन वाटप करण्याचे नियोजन आहे. अशा प्रकारे मे महिन्यात शासनाकडून लाभार्थ्यांना दोनदा रेशन दिले जाणार आहे.Ration Card Latest News

31.87 लाख कार्डधारकांना याचा लाभ होणार आहे

हरियाणाचा अन्न पुरवठा विभाग मे महिन्यात 31.87 लाख कार्डधारकांना गहू आणि साखर वितरित करेल. यामध्ये अंत्योदय अन्न योजना (एएवाय) Ration Card Latest News कार्डधारकांसाठी 26 हजार 259 किलो आणि दारिद्र्यरेषेखालील राज्य (एसबीपीएल) कार्डधारकांसाठी मे महिन्यासाठी 20.64 लाख किलोचे अर्ज जारी करण्यात आले आहेत. त्याचप्रमाणे, या कार्डधारकांसाठी मे महिन्यात AAY ला 19.28 लाख गहू आणि SBPL श्रेणीसाठी 3.40 कोटी किलोचे वाटप करण्यात आले आहे.

Krushna Pawar

MhShetkari या वेबसाईट द्वारे नव-नवीन शेती विषयी योजनाची तसेच चालू घडामोडीं बद्दल माहिती देत असतो. माहिती कशी वाटते कॉमेंट करून नक्की सांगत जा, तसेच अपडेट राहण्यासाठी आमचा WhatsApp ग्रुप नक्की जॉईन करा.

Related Post

Leave a Comment