Land Record : जमिनीची मोजणी आता आपल्या मोबाईलवर

By Krushna Pawar

Published on:

Land Record : आपल्या शेतात जाण्यासाठी एकदा नवा रस्ता काढायचा असेल किंवा आपल्या जमिनीचे हद्दीत, जाणून घ्यायची असतील तर शेतकऱ्च्या (indian farmers) जमिनीचा नकाशा असणे आवश्यक असते.

तर शेतकऱ्यांकडे त्यांच्या जमिनीचा नकाशा असणे आवश्यक असते. आता महाराष्ट्र सरकारने सात-बारा आणि आठ-अ उदय सोबत जमीन नकाशा ऑनलाइन उपलब्ध करून देण्यास सुरुवात केली आहे. आता आपण गावचा क्युबाचे जमीन नकाशा कसा काढायचा तो वाचायचा कसा आणि सरकारचा ई नकाशा हा प्रकल्प काय आहे याची सविस्तर माहिती पाहणार आहोत.

आनंद कुमार जिल्हा तालुका आणि गाव निवडीचे आहे आणि गावाचा नकाशा अंतिम क्लिक आहे. आपली जमीन जमीन माप वार त्या गावाचा ओपन होतो. होम या पर्यायी आडव्यापानावर मी तुम्ही हा फुलस्पीड पाहू शकता. ‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍

आपल्या जमिनीचा ऑनलाइन मोजणी करण्यासाठी

येथे क्लिक करा

आता जमीन नकाशा कसा काढायचा ते पाहूया

त्याची वेबसाईट वर search by plot number या नावावर एक रकाना दिलेला आहे

इथं तुम्हाला तुमच्या सातबारा उतारा ची गट क्रमांक टाकायचा आहे त्यानंतर मग तुमच्या जमिनीचा गट नकाशा (village map) ओपन होतो

आता डावीकडे plot info या राखण्याकडे तुम्ही नमूद केलेल्या गट नकाशा जमीन (village map) कोणाच्या नावावर आहे त्या शेतकऱ्यांचे (indian farmers) नाव आणि त्याचा नावावर किती जमीन आहे याची सविस्तर माहिती दिलेली असते.

तुमच्य गट क्रमांक ज्या ज्या शेतकऱ्यांची जमीन (village map) आहे त्या सविस्तर माहिती द्यावी

जमीन मोजणी Land Record

पैसा गुंतविण्याचा उत्तम मार्ग म्हणजे जमीन विकत. म्हणतात ना, सोन्याची विक्री हातोहात होते. सांगणे तापर्य हेच की, दीर्घकालीन अनुभवी म्हणून स्वत:ची गरज असते. माझी जमीन किती आणि ਕਿਸ ਤੱਕ ? याची प्रत्येकाला उत्सुकता असते. आपण सत्तेची मोजणी करत असतो.Land Record

निवडीच्या खरेदीची किंवा वडिलोपार्जीत जमीन असेल तर त्याची मोजणी ही आपण स्वतःच करू शकता. स्विचची मोजणी सुरक्षित केली जाते ? दिवसेंदिवसाचा होणारा विकास, शहर, औद्योगिक अन्य विकासाचा उपयोग यासाठी होणार आहे, त्याचप्रमाणे आपसातील हद्दीवाद सोडविण्यासाठी त्या लोकांची प्रथम मोजणी आपल्या आधारे हद्दी खुणा करून भूमापक पाळले जातात.Land Record

त्यानंतर आपल्या समोर एक नवीन पेज तुमच्यासमोर ओपन होईल. Land Map या पेज बद्दल तुम्हाला लोकेशन स्थान हा नकाशा (Land map ) दिसल्या रकमेत तुम्हाला तुमचे राज्य कॅटेगिरी मध्ये (Rules) आणि (Urban) असे दोन पर्याय दिसतील जर तुम्ही ग्रामीण भागात असाल तर Rural हा पर्याय निवडत आहे आणि शहरी भागात असेल तर Urban हा पर्याय निवडत आहे.Land Record

आपल्या जमिनीचा ऑनलाइन मोजणी करण्यासाठी

येथे क्लिक करा 

Krushna Pawar

MhShetkari या वेबसाईट द्वारे नव-नवीन शेती विषयी योजनाची तसेच चालू घडामोडीं बद्दल माहिती देत असतो. माहिती कशी वाटते कॉमेंट करून नक्की सांगत जा, तसेच अपडेट राहण्यासाठी आमचा WhatsApp ग्रुप नक्की जॉईन करा.

Related Post

Leave a Comment