Gharkul Yojana yadi | नवीन घरकुलांना मंजुरी यादी व शासन निर्णय पहा

By Krushna Pawar

Published on:

Gharkul Yojana yadi नमस्कार मित्रांनो घरकुलाची वाट बघत असणाऱ्या नागरिकांसाठी एक आनंदाची बातमी आलेली आहे. सरकारकडून घरकुल योजनेसाठी (Gharkul Yojana yadi) निधी वितरित करण्यात आलेला आहे, याचा शासन निर्णय देखील जाहीर झालेला आहे. या संदर्भातील संपूर्ण माहिती आपण या लेखामध्ये पाहणार आहोत. महाराष्ट्रातील ग्रामीण भागात राहणाऱ्या बेघर आणि कमी उत्पन्न असलेल्या कुटुंबांना घरे उपलब्ध करून देण्याच्या उद्देशाने ही योजना आहे. ही योजना सन 2001 मध्ये सुरू करण्यात आली होती आणि मोठ्या संख्येने कुटुंबांना मुलभूत निवास सुविधा प्रदान करण्यात ती यशस्वी झाली आहे.

शासन निर्णय पाहण्यासाठी व यादी पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा

या योजनेअंतर्गत, पात्र कुटुंबांना घराच्या बांधकामाच्या एकूण खर्चाच्या 75% पर्यंत अनुदान दिले जाते. या योजनेंतर्गत दिले ,जाणारे कमाल अनुदान रु. 1.50 लाख. बांधकामाचा उर्वरित खर्च लाभार्थी उचलतो. या योजनेत (Gharkul Yojana) पाणीपुरवठा, स्वच्छता आणि वीज यासारख्या मूलभूत सुविधांच्या बांधकामाची तरतूद आहे. या योजनेच्या लाभार्थ्यांना त्यांच्या घरांच्या बांधकामासाठी तांत्रिक सहाय्यही दिले जाते.Gharkul Yojana yadi

Krushna Pawar

MhShetkari या वेबसाईट द्वारे नव-नवीन शेती विषयी योजनाची तसेच चालू घडामोडीं बद्दल माहिती देत असतो. माहिती कशी वाटते कॉमेंट करून नक्की सांगत जा, तसेच अपडेट राहण्यासाठी आमचा WhatsApp ग्रुप नक्की जॉईन करा.

Related Post

Leave a Comment