Gold price today : सोने-चांदीच्या दरात मोठी घसरण

By Krushna Pawar

Published on:

Gold price today : सोन्याचांदीचा भाव आज तुम्ही सोन्याचे दागिने खरेदी करण्याच्या तयारीत असाल तर तुमच्यासाठी एक आनंदाची बातमी आहे. आज अनेक दिवसांनंतर सोन्याच्या दरात घसरण पाहायला मिळत आहे. जाणून घेऊया कोणत्या शहरात काय आहे सोन्याचे दर.

Gold price today : आंतरराष्ट्रीय मौल्यवान धातूंच्या किमतीत झालेल्या घसरणीमुळे बुधवारी राष्ट्रीय राजधानी सराफा बाजारात सोन्याचा भाव २६५ रुपयांनी घसरून ६१,५८५ रुपये प्रति 10 ग्रॅम झाला. मागील व्यवहारात पिवळा धातू 61,850 रुपये प्रति 10 ग्रॅमवर ​​बंद झाला होता. तथापि, चांदी 120 रुपयांनी वाढून 77,800 रुपये प्रति किलो झाली. सौमिल, वरिष्ठ कमोडिटी विश्लेषक, एचडीएफसी सिक्युरिटीज गांधी म्हणाले की, dilli Gold price today दिल्लीत सोन्याचा भाव प्रति 10 ग्रॅम 61,585 रुपये होता, जो 265 रुपयांनी कमी झाला. परदेशात सोन्याचा भाव 2,033 डॉलर प्रति औंस आणि चांदीचा भाव 25.88 डॉलर प्रति औंसवर होता. बुधवारी आशियातील इतर बाजारातही सोन्याचा भाव कमी राहिला

मंद मागणीमुळे सोन्याच्या भावी भावात घसरण होते

व्यापार्‍यांनी सौद्यांचा आकार कमी केल्याने बुधवारी सोन्याचा भाव b129 रुपयांनी घसरून 61,290 रुपये प्रति 10 ग्रॅम झाला. मल्टी कमोडिटी एक्सचेंजमध्ये जूनमधील डिलिव्हरीसाठी सोन्याचा भाव 129 रुपयांनी किंवा 0.21 टक्क्यांनी घसरून 61,290 रुपये प्रति 10 ग्रॅमवर ​​आला आणि 14,721 लॉटमध्ये विक्री झाली. सोने विश्लेषक

व्यापाऱ्यांनी केलेल्या ऑर्डरमध्ये कपात केल्यामुळे दरात घसरण झाली. जागतिक स्तरावर, न्यूयॉर्कमध्ये सोन्याचा भाव 0.25 टक्क्यांनी घसरून $2,037.80 प्रति औंस झाला.

prati kilograam ho gaee.

स्पॉट मागणीनुसार चांदीचे भाव कमी झाले.

स्पॉट मार्केटमध्ये मजबूत मागणीमुळे व्यापाऱ्यांनी आपली होल्डिंग वाढवल्यामुळे बुधवारी वायदा व्यवहारात चांदीच्या किमती किरकोळ वाढून 77,465 रुपये प्रति किलोवर पोहोचल्या.

आजचे नवीन दर पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा 

Krushna Pawar

MhShetkari या वेबसाईट द्वारे नव-नवीन शेती विषयी योजनाची तसेच चालू घडामोडीं बद्दल माहिती देत असतो. माहिती कशी वाटते कॉमेंट करून नक्की सांगत जा, तसेच अपडेट राहण्यासाठी आमचा WhatsApp ग्रुप नक्की जॉईन करा.

Related Post

Leave a Comment